top of page
Search

Framboðslistar Vöku 2023

Updated: Mar 14, 2023



Kosningar til Stúdentaráðs fara fram á Uglu dagana 22. og 23. mars næstkomandi.

Listakynning Vöku fyrir komandi kosningar til Stúdentaráðs var haldin á kosningamiðstöðinni á Hverfisgötu 50 þann 10. mars síðastliðinn.


Vaka telur brýna nauðsyn vera á breytingum í landslagi stúdentapólitíkurinnar en Vaka leggur höfuðáherslu á að bæta kjör námsmanna innan sem utan veggja háskólans, meðal annars með bættum lánakjörum stúdenta, andstöðu við gjaldskyldu bílastæða og hækkun skráningargjalda, tilkomu Háskólastrætó og átaki í rafrænum kennsluháttum. Vaka telur mjög mikilvægt að tryggja að ekki verði lögð aukin gjöld á þann viðkvæma hóp sem stúdentar eru.


Félagsvísindasvið:

1. Daníel Hjörvar Guðmundsson, lögfræði

2. Júlíus Viggó Ólafsson, hagfræði

3. Signý Pála Pálsdóttir, stjórnmálafræði

4. Magnús Daði Eyjólfsson, viðskiptafræði

5. Jóhanna Freyja Ásgeirsdóttir, félagsráðgjöf


Varafulltrúar:

1. Róberta Lilja Ísólfsdóttir, lögfræði

2. Valgerður Laufey Guðmundsdóttir, lögfræði

3. Jens Ingi Andrésson, lögfræði

4. Hannes Lúðvíksson, hagfræði

5. Laufey Sara Malmquist, lögfræði


Menntavísindasvið:

1. Júlíana Dögg Önnudóttir Chipa, tómstunda- og félagsmálafræði

2. Sveinn Ægir Birgisson, grunnskólakennsla með áherslu á stærðfræði

3. Alex Elí Schweitz Jakobsson, tómstunda- og félagsmálafræði


Varafulltrúar:

1. Sigyn Jara Björgvinsdóttir, tómstunda- og félagsmálafræði

2. Sólmundur Magnús Sigurðarson, grunnskólakennsla með áherslu á samfélagsgreinar

3. Ásthildur Bertha Bjarkadóttir, uppeldis- og menntunarfræði


Heilbrigðisvísindasvið:

1. Elísabet Sara Gísladóttir, lífeindafræði

2. Margrét Hörn Jóhannsdóttir, næringarfræði

3. Magnús Geir Kjartansson, lífeindafræði


Varafulltrúar:

1. Mira Esther Kamallakharan, lífeindafræði

2. Tinna Eyvindardóttir, sálfræði

3. Telma Rún Magnúsdóttir, lyfjafræði


Hugvísindasvið:

1. Magnús Orri Magnússon, heimspeki

2. Gunndís Eva Reykdal Baldursdóttir, margmiðlunarfræði

3. Sólveig Franklínsdóttir, guðfræði


Varafulltrúar:

1. Þorgils Jón Svölu Baldursson, sagnfræði

2. Elísabet Clausen, listfræði

3. Dagur Kárason, ritlist


Verkfræði- og náttúruvísindasvið:

1. Eiður Snær Unnarsson, umhverfis- og byggingarverkfræði

2. Þorri Jökull Þorsteinsson, vélaverkfræði

3. María Árnadóttir, vélaverkfræði


Varafulltrúar:

1. Andrea Nilsdóttir, iðnaðarverkfræði

2. Gunnar Örn Ómarsson, vélaverkfræði

3. Huginn Jarl Oddsson, rafmagns- og tölvuverkfræði





811 views0 comments
bottom of page